கங்காரு இறைச்சி: நன்மை பயக்கும் பண்புகள், கலோரிஃபிக் மதிப்பு

கங்காரு இறைச்சி: நன்மை பயக்கும் பண்புகள், கலோரிஃபிக் மதிப்பு

மிகவும் சுற்றுச்சூழலுக்கு உகந்த இறைச்சி வகைகளில் ஒன்று அகன்றது என்று நம்பப்படுகிறது. பல செல்லப்பிராணிகளை இனப்பெருக்கம் செய்வதில் ஒரு விதத்தில் வேதியியல் விளைவைக் கொண்டிருக்கிறது. இவை உணவுகள், வைட்டமின்கள், நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பிகள் அல்லது மருந்துகள். ஆனால் இது தொடர்பாக கங்காரு இறைச்சி அறியப்படுகிறது.

அம்சங்கள்

சுவையான கணக்கு ஆஸ்திரேலியாவுக்கு வீடு. நிபுணர்களின் மதிப்பீடுகளின்படி, நாடு சுமார் ஐம்பது மில்லியன் கங்காருக்கள் காணப்படுகிறது. பல இனங்கள் அரச பாதுகாப்பில் உள்ளன, வேட்டையாடுவது தடைசெய்யப்பட்டுள்ளது. ஆனால் இல்லை, பெரும்பாலான விலங்குகளை ஆர்வலர்கள் மற்றும் ஆஸ்திரேலிய தொழிலதிபர்கள் கொல்ல அனுமதிக்கின்றனர்.

கங்காரு இறைச்சி உணவு ஆஸ்திரேலியாவில் மட்டுமல்ல. இது தனது தயாரிப்புகளை ஐந்து டஜன் நாடுகளுக்கு ஏற்றுமதி செய்கிறது. நம் நாட்டில், சில ஆண்டுகளுக்கு முன்பு வைட்யூராட்டினி உற்பத்தியாளர்களால் தொத்திறைச்சி தயாரிக்க தீவிரமாக பயன்படுத்தப்படுகிறது. ஏனெனில் சில நேரங்களில் இந்த வகையான இறைச்சியை இறக்குமதி செய்வது தடைசெய்யப்பட்டுள்ளது.

இருப்பினும், உற்பத்தியாளர்கள் கங்காரு இறைச்சிக்கு நியாயமான விலை (ஒரு கிலோவுக்கு 80 முதல் 120 ரூபிள் வரை), சிறந்த மூலப்பொருளாகும் என்று கூறுகின்றனர். அது இனி விசித்திரமானது அல்ல.

பொருட்களை

இந்த வகை இறைச்சி உணவு மற்றும் குறைந்த கலோரி உணவுகளை குறிக்கிறது. கட்டமைப்பில் வைட்யூராட்டினியில் சுமார் இருபத்து நான்கு சதவீதம் புரதம் உள்ளது. இது கோழி அல்லது மாட்டிறைச்சியை விட அதிகம் (18 சதவீதம்).

கூடுதலாக, கங்காரு இறைச்சியில் குறைந்த கொழுப்பு உள்ளது. ஒப்பிடுக: உங்கள் உணவில் மாட்டிறைச்சி இருபது சதவிகிதம் கொழுப்பு மற்றும் அகலமான தன்மையைக் கொண்டுள்ளது – இரண்டு மட்டுமே. வித்தியாசம் வெளிப்படையானது மற்றும் மிகவும் கவனிக்கத்தக்கது. கூடுதலாக, இந்த வகை இறைச்சியில் வைட்டமின்கள், சுவடு கூறுகள், தாதுக்கள் மற்றும் பாலிஅன்சாச்சுரேட்டட் கொழுப்பு அமிலங்கள் உள்ளன.

கலோரிஃபிக் மதிப்பு

விலங்குகளின் இறைச்சி சாப்பிடுவது உள்ளிட்ட உணவு இருதய நோய்களின் அபாயத்தைக் குறைக்க உதவுகிறது, இரத்தத்தில் உள்ள கொழுப்பின் அளவைக் குறைக்கிறது என்று விஞ்ஞானிகள் நிரூபித்துள்ளனர். இறைச்சி கங்காருவில் இரும்புச்சத்து அதிக சதவீதம் உள்ளது, இது குறைக்கப்பட்ட ஹீமோகுளோபின் உள்ளவர்களுக்கு இந்த தயாரிப்பு முக்கியமானது.

லினோலிக் அமிலம், இது அகன்ற ஆக்ஸிஜனேற்றியாகவும் ஆன்டிகார்சினோஜென்களாகவும் செயல்படுகிறது. இந்த இறைச்சியை உடல் பருமனை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான சிறந்த வழியாகும் என்று நிபுணர்கள் அழைக்கின்றனர்.

நிச்சயமாக, ரஷ்யாவில் பயன்படுத்தப்படும் அனைத்து பிளாக் ஸ்லாங் கங்காரு இறைச்சியும், அதில் நூறு கிராம் உற்பத்திக்கு 98 கலோரிகள் மட்டுமே உள்ளன என்பதை அவர்கள் அறிந்திருந்தால்.

சுவை

அகலமான சுவை என்றால் என்ன? இந்த கேள்வி பல கேள்விகளை எழுப்பியது. அதை முயற்சிக்கும் அந்த நல்ல உணவை சுவை அறிந்து சொல்வதில் வல்லவர், கங்காரு இறைச்சி மிகவும் சிறப்பு சுவை என்று கூறுகிறார்கள். இது மிகவும் மென்மையானது மற்றும் சற்று இனிமையான சுவை கொண்டது. இது பசுக்களுடன் ஒப்பிடத்தக்கது, ஆனால் உடல் கொழுப்பின் ஒரு சிறிய சதவீதமும், “நிர்வாண பல்” என்று அவர்கள் கூறுவது போல.

மற்ற வகை இறைச்சியிலிருந்து எவ்வாறு வேறுபடுத்துவது

கங்காரு இறைச்சியை வாங்க முடிவு செய்தால் என்ன செய்வது? மாஸ்கோ பெரும் ஆற்றல் கொண்ட நகரம். சூப்பர் மார்க்கெட்டில் அல்லது சந்தையில் ஆன்லைன் கடைகள் மற்றும் சில்லறை விற்பனையாளர்கள் இரண்டையும் கெங்குரியாடினி வாங்க முடியாது. ஆனால் மோசடி விற்பனையாளர்கள் தவறான கைகளில் விழுவது எப்படி?

இன்று, படத்தில் உள்ள கங்காரு இறைச்சி பற்றி விரிவாக விவரிக்கிறோம். மற்ற வகை இறைச்சியிலிருந்து அதை எவ்வாறு வேறுபடுத்துவது. முதலில், இது விளையாட்டைப் பொறுத்தது, பின்னர் அது ஒரு பிரகாசமான சிவப்பு “இரத்தக்களரி” நிறத்தைக் கொண்டிருக்கும். இது பன்றி இறைச்சி அல்லது மாட்டிறைச்சியை விட மிகவும் தீவிரமானது மற்றும் மறக்கமுடியாதது. இரண்டாவதாக, அகலமயமாக்கல் ஒரு குறிப்பிட்ட சுவை கொண்டது, ஆனால் நினைவில் கொள்ளுங்கள்.

இதற்கு மாறாக, கங்காரு இறைச்சியின் சுவை நிறம் அல்லது வாசனையை விட எளிதானது. இது எந்த விளையாட்டு கசப்புக்கும் பொதுவானதாக இருக்கும். நீங்கள் ஒரு பளிங்கு மாட்டிறைச்சி உணவகத்தில் பணியாற்றினீர்கள், ஆனால் சுவை வெளிப்படையாக கசப்பானதா? நிச்சயமாக, விலையுயர்ந்த மாட்டிறைச்சி டெண்டர்லோயினுக்கு பதிலாக கங்காரு இறைச்சியை வாங்கும் நேர்மையற்ற உணவகங்களை நீங்கள் இயக்குகிறீர்கள். ஒரு கிலோவிற்கு விலை குறைவாகவும், அத்தகைய இறைச்சி உணவுகள் விற்பனையிலிருந்து அதிக லாபம் கிடைக்கும்.

கங்காரு இறைச்சி

பிராட்யூராட்டினியிலிருந்து எந்த உணவையும் செய்தபின் தயாரிக்க முடியும் என்று சமையல்காரர்கள் மற்றும் நல்ல உணவை சுவை அறிந்து சொல்வதில் வல்லவர் கூறுகிறார். இதை சமைத்து சுண்டவைத்து, சுட்ட மற்றும் பார்பிக்யூவுக்கு marinate செய்யலாம். மிகவும் பிரபலமான இறைச்சி உணவுகள் கங்காரு மற்றும் ரவை.

மிகவும் சுவையான இறைச்சியை காய்கறிகள் மற்றும் மசாலாப் பொருட்களுடன் ஒரு தொட்டியில் சமைக்கலாம். சிறிய வேகவைத்த அகல பாகங்கள் எந்த கட்டிடங்களுக்கும் ஒரு சிறந்த கூடுதலாக இருக்கும். ஒரு இறைச்சியில் குறைந்த கொழுப்பு உள்ளடக்கம் இருந்தபோதிலும், சூப்கள் மற்றும் குழம்பு மற்றும் இதயமுள்ள பீன்ஸ் பெறப்படுகின்றன.

பெரும்பாலும் சமையல்காரர்கள் இறைச்சி சமைக்க கங்காரு இறைச்சியைப் பயன்படுத்துகிறார்கள். அவர் சுரைக்காய், கேக், பாலாடை மற்றும் கேசரோல்களுக்கு நிரப்புகிறார். ஹாம்பர்கர்களுக்கான துண்டு துண்தாக வெட்டப்பட்ட இறைச்சி துண்டுகளிலிருந்து அல்லது சாண்ட்விச்களுக்கான நிரப்புதல்களிலிருந்து.

ஆஸ்திரேலியாவில் உற்பத்தியாளர்கள் இந்த இறைச்சி சில்லுகளையும் நிர்வகிக்கிறார்கள், இது தற்செயலாக மிகவும் பொதுவானது. என்ன ஒரு வியக்கத்தக்க சுவையான போட்டி மற்றும் அத்தகைய தொத்திறைச்சிகளில் இருந்து துண்டு துண்தாக வெட்டப்பட்டது – மற்றும் பேச முடியாது.

சமையல் அம்சங்கள்

மற்ற விளையாட்டுகளைப் போலவே, அகலமும் மிகவும் திடமானதாகவும் பிடிவாதமாகவும் இருக்கிறது. சிறந்த போட்டி மற்றும் தாகமாக சுவை அடைய, நீங்கள் கடினமாக உழைத்து நிறைய நேரம் செலவிட வேண்டும். கிட்டத்தட்ட கொழுப்பில் எறியுங்கள். சுவையான சமையல் மிகவும் கடினம்.

நீங்கள் சமைக்கும் முறையை எதை தேர்வு செய்தாலும் பரவாயில்லை (வறுக்கவும், பிரேசிங் செய்யவும், நரகமாகவும்). இந்த காலகட்டத்திற்கு கூடுதலாக (சாஸ், ஜூஸ், எண்ணெய், நீர்) கட்டாயமாக இருக்க வேண்டும். வாசனை விளையாட்டில் சந்தேகம் உள்ளவர்களுக்கு, இறைச்சியை marinate செய்ய பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. மரினேட் பெரும்பாலும் வெங்காய குழம்பு, பல்வேறு உலர்ந்த ஒயின், வினிகரின் பலவீனமான தீர்வு மற்றும் டி. டி

சிறந்த சமையல் – கோப்ஸ்டோன்களில் வறுக்கவும், வறுக்கவும் என்று நிபுணர்கள் கூறுகிறார்கள். இறைச்சியுடன் பயன்படுத்த தயாராக இருக்கும் கங்காரு சமைத்த உடனேயே இருக்க வேண்டும் என்பதை நினைவில் கொள்வது அவசியம். இருபது அல்லது முப்பது நிமிடங்களுக்குப் பிறகு, இறைச்சியின் சுவை மற்றும் மாற்றம் முற்றிலும் மாறுபட்டதாக இருக்கும்.

பாரம்பரிய ஆஸ்திரேலிய ஐஸ்கிரீம் கங்காரு

நீங்கள் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு ஒரு பயணத்திற்குச் சென்றால், பாரம்பரிய தேசிய பை அகலமயமாக்கலை முயற்சி செய்யுங்கள். விடுமுறையில் நீங்கள் எங்கும் பறக்க விரும்பவில்லை? வேண்டாம், பயப்பட வேண்டாம். உங்களை நீங்களே நடத்துங்கள் மற்றும் உங்கள் நண்பர்கள் உங்கள் சமையலறையில் ஒரு சுவையாகவும் அசாதாரணமாகவும் இருக்கலாம்.

உங்களுக்கு தேவையான தயாரிப்புக்கு:

  • இறைச்சி கங்காரு – 500 கிராம்
  • சோஷ்னி தக்காளி – 0.5 வி.
  • பச்சை பட்டாணி – 1 டீஸ்பூன்.
  • வெங்காயம் – 1 கணினி.
  • கோழி குழம்பு – 1 டீஸ்பூன்.
  • சிறிது ஜாதிக்காய் மற்றும் கருப்பு மிளகு.
  • தயார் மாவை.
  • ஒரு கோழி முட்டை.

இந்த டிஷ் தயாரிக்க அரை மணி நேரத்திற்கு மேல் ஆகக்கூடாது. நீங்கள் முதலில் இறைச்சியை ஒரு கங்காருவாக மாற்ற வேண்டும். பின்னர் வெங்காயம் சேர்த்து ஒரு கடாயில் சிறிது வறுக்கவும். வெங்காயம் மற்றும் துண்டு துண்தாக வெட்டப்பட்ட பழுப்பு நிறமாகும்போது, ​​பான் பச்சை பீன்ஸ், தக்காளி சாஸ், கருப்பு மிளகு மற்றும் ஜாதிக்காயை வைக்கவும். பத்து நிமிடங்கள் இளங்கொதிவாக்கவும். பின்னர், வெகுஜன தடிமனாகிவிட்டதால், ஒரு ஜோடி தேக்கரண்டி மாவு சேர்க்கவும். நிரப்புதல் தயார், வெப்பத்திலிருந்து நீக்கி குளிர்ச்சியுங்கள்.

அது குளிர்ச்சியாக இருக்கும்போது, ​​மாவை தயார் செய்யவும். இந்த செய்முறைக்கு, நீங்கள் எந்த பிராண்டையும் எடுக்கலாம்: ஈஸ்ட், பை, கடை அல்லது உங்கள் கைகளில் சமைக்கப்படும். மாவை இரண்டு பகுதிகளாக பிரிக்கவும். ஒவ்வொன்றும் ஒரு சென்டிமீட்டர் தடிமனாக இருக்கும். முதல் அடுக்கு பேக்கிங் சோதனையில் போடப்பட வேண்டும். பெட்டிகளை மேலே வைக்கவும். இரண்டாவது அடுக்கு மற்றும் பக்க மடிப்புகளை மூடுவது.

சிறந்த பேஸ்ட்ரி எண்ணெய் வெண்ணெய் பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. கேக்கின் மேல் சறுக்குபவர்களின் உதவியுடன் ஒரு துளை உருவாக்கும் பணியில் மாவை விழாது. நாங்கள் முப்பது நிமிடங்கள் அடுப்பில் அனுப்புகிறோம். அடுப்பில் வெப்பநிலை – 180 டிகிரி.

தக்காளி சாஸ் மற்றும் பச்சை மிளகு அலங்கரிக்கப்பட்ட காரமான கேக். பெரிய பசி!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *