மல்டிவர்க்காவில் பாலே ஃபில்லட்டை சமைப்பது எப்படி: புகைப்படங்களுடன் சமையல்

மல்டிவர்க்காவில் பாலே ஃபில்லட்டை சமைப்பது எப்படி: புகைப்படங்களுடன் சமையல்

உங்களுக்கு தெரியும், மீன் பொல்லாக் மிகவும் உதவியாகவும் சுவையாகவும் இருக்கும். எனவே, இது நம் நாட்டில் மிகவும் பிரபலமான தயாரிப்பு. பொல்லாக் நம் இரத்தத்தில் சர்க்கரையின் அளவைக் குறைக்கிறது, செரிமான அமைப்பில் நேர்மறையான விளைவைக் கொண்டிருக்கிறது, இது இரும்புச்சத்தை உறிஞ்சுவதற்கு உடல் உதவுகிறது. உங்கள் தினசரி அயோடின் தேவையை 100 கிராம் மீன் பூர்த்தி செய்கிறது. இன்றைய கட்டுரையின் தலைப்பு பாலிஸ்டிக் ஃபில்லெட்டுகள், உங்கள் கவனத்திற்கு நாங்கள் கொண்டு வர விரும்பும் படங்களுடன் கூடிய சமையல் வகைகள். நிலையான முறைகளுடன் மீன் சமைப்பது எப்படி, மல்டிவர்கா எனப்படும் சமையலறை உதவியாளர்களைப் பயன்படுத்தி இதை எப்படி செய்வது என்பது பற்றி பேசினோம் . எனவே இந்த சமையலறை குடும்பத்தைப் பற்றி நீங்கள் பெருமிதம் கொள்கிறீர்கள் என்றால், அந்தக் கட்டுரையை புதுப்பித்த நிலையில் படிக்க மறக்காதீர்கள்.

பாலிஸ்டிக் ஃபில்லெட்டுகள்: பாலாடைக்கட்டி பாலாடைக்கட்டி

இந்த வழியில் சமைத்த மீன், மிகவும் சுவையான, சத்தான மற்றும் சத்தான ஊட்டச்சத்து. இது பல்வேறு வகையான பக்க உணவுகளுடன், குறிப்பாக அரிசியுடன் செய்தபின் சென்றது. எங்கள் மல்டிவார்கா பொனபோடியாட்யாவில் பாலிஸ்டிக் ஃபில்லெட்டுகளைத் தயாரிப்பதற்கு பின்வரும் தயாரிப்புகள்: அரை கிலோ மீன் ஃபில்லெட்டுகள், கேரட், வெங்காயம், உருளைக்கிழங்கு மற்றும் நீராவி அரைத்த சீஸ்.

வளர்ச்சி செயல்முறை

மீன் பகுதிகளாக வெட்டப்பட்டு, பருவத்துடன் உப்பு சேர்த்து ஒரு குறுகிய நேரத்திற்கு விடப்படுகிறது. சுத்தமான மற்றும் காய்கறி துவைக்க. மாவு grater இல் உருளைக்கிழங்கு மற்றும் கேரட். வெங்காயம் மெல்லிய வளையங்களாக வெட்டப்படுகிறது. சீஸ், ஒரு grater மீது கிராக். மல்டிவர்கி கிண்ணத்தில் உள்ள பொருட்களைத் தவிர்க்கவும். ஊற்றுவதற்கு முன் சிறிது எண்ணெயின் அடிப்பகுதி. பின்னர் வெங்காயம், உருளைக்கிழங்கு மற்றும் மேல் சேர்க்கவும். உப்பு மற்றும் மசாலா உங்களை தூங்க வைக்கிறது. மீன் ஃபில்லட்டுகளின் துண்டுகளை வைத்து, அவற்றை சீஸ் கொண்டு தெளிக்கவும், பின்னர் – அரைத்த கேரட். மீண்டும், உப்பு மற்றும் விரும்பினால் மசாலா சேர்க்கவும். மேற்பூச்சு «சுட்டுக்கொள்ள» நிரல் மற்றும் 20 நிமிடங்களுக்கு மல்டிவர்க்காவில் பாலிஸ்டிக் பாலே தயார். பின்னர் «வெப்ப» நிரலைத் தேர்ந்தெடுத்து, ஒரு மணி நேரத்திற்கு மற்றொரு கால் மணி நேரம் டிஷ் விட்டு விடுங்கள். பின்னர் எங்களிடமிருந்து சுவையான மீன்கள் சேவைக்கு தயாராக உள்ளன.

மல்டிவர்கா “ரெட்மண்ட்” இல் பாலிஸ்டிக்ஸின் ஒரு ஃபில்லட்டை சமைப்பது எப்படி

உங்களுக்கும் உங்கள் குடும்பத்திற்கும் ஒரு சுவையான, மணம் மற்றும் மிகவும் பயனுள்ள மீன் உணவாக சிகிச்சையளிக்க நீங்கள் முடிவு செய்தால், பின்வரும் தயாரிப்புகளின் இருப்பை கவனித்துக் கொள்ளுங்கள்: பாலிஸ்டிக் ஃபில்லெட்டுகள், சீஸ், கேரட், வெந்தயம், புளிப்பு கிரீம், மயோனைசே மற்றும் உப்பு மற்றும் மசாலா உங்கள் சுவைக்கு.

தயாரிப்பதற்கான வழிமுறைகள்

மீன் ஃபில்லெட்டுகள் நான் கவனமாக நடுத்தர துண்டுகளாக வெட்டி ஒரு மல்டிவர்க்கி நீண்ட கை கொண்ட உலோக கலம் வைக்கிறேன். மயோனைசே, புளிப்பு கிரீம், உப்பு மற்றும் மசாலாப் பொருட்களில் சேர்க்கவும். கேரட் இறுதியாக grater மற்றும் வெந்தயம் வெட்டப்படுகிறது. அதன் பிறகு, காய்கறி பான் மல்டிவர்கி காய்கறிகளில் இடவும். மேலே அரைத்த சீஸ் சேர்க்கவும். “மல்டிபோவர்” பயன்முறையைத் திருப்பி, 100 டிகிரியில் 20 நிமிடங்கள் தயார் செய்யுங்கள். மல்டிவர்க்காவில் தயாரிக்கப்பட்ட ஒரு சுவையான ஃபில்லட்! வறுத்த மீன் இந்த வழியில், மிகவும் தாகமாக மென்மையாகவும் சுவையாகவும் இருக்கும்.

பாலிஸ்டிக் ஃபில்லட், தக்காளி மற்றும் சீஸ் உடன்

சமையலறையைப் பயன்படுத்தி சமையலறையிலிருந்து இந்த மீன் சுவையான சமையல் குறிப்புகளுக்கு நாங்கள் ஒரு செய்முறையை வழங்கியுள்ளோம். இந்த டிஷுக்கு நீங்கள் பின்வரும் தயாரிப்புகளைத் தயாரிக்க வேண்டும்: அரை பவுண்டு பாலிஸ்டிக் ஃபில்லெட்டுகள், பெரிய தக்காளி – 2 பிசிக்கள், ஒரு ஜோடி தேக்கரண்டி காய்கறி எண்ணெய், சீஸ் (சிறந்த சீஸ்) – 250 கிராம் எலுமிச்சை சாறு, வெந்தயம், கருப்பு மிளகு மற்றும் உப்பு சுவை.

ஃபில்லெட்டுகள் சமையல் பாலிஸ்டிக் ஆகும்

மீன் பனிக்கட்டி இருந்தால், அதை அறை வெப்பநிலையில் கரைத்து, தண்ணீரில் கழுவி உலர வைக்க வேண்டும். பின்னர் துண்டுகளாக நறுக்கவும். உப்பு, மிளகு மற்றும் சிறிது எலுமிச்சை சாறு சேர்க்கவும். ஒரு நீண்ட கை கொண்ட உலோக கலம் மல்டிவர்க்கியில் சிறிது தாவர எண்ணெயை ஊற்றி, பின்னர் ஃபில்லெட்டுகளை இடுங்கள். காய்கறிகளைக் கழுவவும். தக்காளி துண்டுகளாக வெட்டப்பட்டு, ஜாடிகளில் இறுதியாக வெட்டப்படுகிறது. சீஸ், ஒரு கரடுமுரடான grater மீது கிராக். மல்டிவர்க்கி கிண்ணத்தில் இருக்கும் மீன் துண்டுகளில், தக்காளியை இடவும், சிறிது உப்பு சேர்த்து சிறிது தூங்கவும். கடைசியாக துண்டாக்கப்பட்ட சீஸ் லேயரைச் சேர்த்துள்ளோம். அட்டையை மூடி, “சுட்டுக்கொள்ள” திட்டத்தை இயக்கி, அரை மணி நேரம் மீன் சமைக்கவும். வெண்ணெய் அல்லது அரிசி வடிவில் அலங்காரத்துடன் நேர்த்தியான பாலிஸ்டிக் ஃபில்லெட்டுகளை நேரடியாக மேசைக்கு வழங்கலாம். பெரிய பசி!

ஒரு மல்டிவர்காவில் உருளைக்கிழங்குடன் பொல்லாக்

இந்த டிஷ் மிகவும் அசல் மற்றும் சுவையாக மாறும் மற்றும் ஒரு கேசரோல் போன்றது. பின்வரும் பொருட்களின் சமையலறை இருப்பை கவனித்துக்கொள்வதற்கு முன், மல்டிவர்க்காவில் ஒரு பாலே ஃபில்லட்டை சமைக்க முடிவு செய்தால்: 700 கிராம் மீன் ஃபில்லட், இரண்டு நடுத்தர வெங்காயம், 6-7 உருளைக்கிழங்கு, கேரட், அரை கப் பால் அல்லது கிரீம், சிறிது மயோனைசே அல்லது புளிப்பு கிரீம் மற்றும் தாவர எண்ணெய்.

நாங்கள் தயாரிப்பு செயல்முறையைத் தொடங்குகிறோம்

ஒரு வெங்காயம் வளையங்களாக பாதியாக வெட்டி சரிசெய்யவும். உரிக்கப்பட்ட உருளைக்கிழங்கு மெல்லிய துண்டுகளாக வெட்டப்படுகிறது. ஒரு நீண்ட கை கொண்ட உலோக கலம் மல்டிவர்க்கியில் காய்கறி எண்ணெயில் சில துளிகள் ஊற்றி, மோதிரங்கள், அரை வெங்காயம், பொரியல் ஆகியவற்றை பரப்பவும். மிளகு, உப்பு, சிறிது மயோனைசே அல்லது புளிப்பு கிரீம் சேர்க்கவும். பின்னர் பாலிஸ்டிக் ஃபில்லட்டுகளின் சிறிய துண்டுகளாக வெட்டவும். மீண்டும், மிளகு, உப்பு மற்றும் விருப்பமாக சுவையூட்டல்களைச் சேர்க்கவும். இரண்டாவது வெங்காயம் இறுதியாக நறுக்கி, ஒரு கேரட்டில் மூன்று கேரட். இங்கே எங்கள் அடுத்த அடுக்கு. மேல் அரை கப் பால் அல்லது கிரீம் ஊற்றவும். “பேக்கிங்” பயன்முறையை 50-55 நிமிடங்கள் திருப்பி, உங்கள் வணிகத்தைப் பற்றிப் பேசவும். ரெடி கேசரோல் சுவையானது! நீங்கள் அதை குழாய் சூடாக சூடாக்க முடியாது. பெரிய பசி!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *