டயட் இனிப்பு. குறைந்த கலோரி இனிப்பு

டயட் இனிப்பு. குறைந்த கலோரி இனிப்பு

அவர்களின் தோற்றத்தை விரும்பாத உலகில் பலர்! அவற்றில் பாதிக்கும் மேற்பட்டவற்றை இழப்பது பற்றி சிந்தியுங்கள். சிறிய குழந்தைகள் முதல் ஆழமான, வயதானவர்கள் வரை உலகெங்கிலும் உள்ள சுமைகள் வித்தியாசமாக பாதிக்கப்படுகின்றன. அவர்களுக்கு உதவ ஊட்டச்சத்து நிபுணர்களும் பிற மருத்துவர்களும் வெவ்வேறு திசைகளில் வருகிறார்கள். நிச்சயமாக இது ஒரு பெரிய எண்ணிக்கையிலான உணவுகள் மட்டுமல்ல. ஆனால் எந்தவொரு உணவும் – கடினம், சில நேரங்களில் மிகவும் கடினமான செயல்முறையில், சில நேரங்களில் அது ஒரு நபரை மனச்சோர்வுக்கு இட்டுச்செல்லும். எனவே, நீங்கள் எடை இழப்பு முறைகளில் ஒன்றைத் தேர்ந்தெடுப்பதற்கு முன், இது எடை இழப்பு பிரச்சினைகளுக்கு மிகவும் தீவிரமான அணுகுமுறையாக இருக்க வேண்டும், நிச்சயமாக நிபுணர்களின் ஆட்சேர்ப்பு. சரியான உணவு இல்லை என்பதை நீங்கள் புரிந்து கொள்ள வேண்டும். அவை ஒவ்வொன்றிலும் வரம்பு இல்லை. பெரும்பாலும், ஒரு உணவு, குறிப்பாக உறுதிப்படுத்தப்படாத மற்றும் சிறப்புக் கல்வி இல்லாத ஒருவரால் கண்டுபிடிக்கப்பட்டால், கடுமையான காயம் மற்றும் நாட்பட்ட நோயை ஏற்படுத்தும்.

மெனு சுவையாக இருக்க வேண்டும்.

உணவைப் பொறுத்தவரை, மக்கள் பட்டினி கிடப்பதையும், வளர்ப்பதையும், இனிப்புகள் இல்லாததையும் கற்றுக்கொள்கிறார்கள். ஆனால் இந்த கருத்தை இன்று தவறு என்று அழைக்கலாம். எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, எடுத்துக்காட்டாக, பியர் டியுகானோம் பரிந்துரைத்த முறை உணவு இனிப்புகளை உள்ளடக்கியது, மேலும் பட்டியல் முற்றிலும் வேறுபட்டது.

இது ஒரு குறிப்பிட்ட வகை உணவுக்கு விண்ணப்பிக்கும் நபர்களின் மனநிலையை மேம்படுத்தக்கூடிய விருப்பங்களின் சுருக்கமான கண்ணோட்டத்தை அளிக்கிறது. இனிப்பு, ஒரு செய்முறையை நான் பின்னர் விவரிக்கிறேன், வீட்டிற்கு எடுத்துச் செல்வதை எளிதாக்கும். பெரும்பாலான மக்கள் நீண்ட காலமாக அதிக வேலைவாய்ப்பு மற்றும் நிறுவனத்தில் நேரமின்மை ஆகியவற்றால் விவரிக்கப்படுவதால், உணவை சாப்பிடுவது எளிது.

மிட்டாய், கேக்குகள், கேக்குகள், சாக்லேட், குக்கீகள், எக்லேயர்ஸ், ம ou ஸ், சீஸ்கேக், மஃபின், சீஸ்கேக் மற்றும் டோனட்ஸ் ஆகியவை மிட்டாய் வகைகளில் மிகவும் பிரபலமான தயாரிப்புகள். இந்த பட்டியல் ஒவ்வொரு இனிமையான காதலனுக்கும் பொருந்துகிறது மற்றும் கடுமையான பாதுகாப்பு இல்லாமல் உங்கள் தேவைகளை பூர்த்தி செய்கிறது.

அசாதாரண சுவையானது

மிட்டாய்கள் – இனிப்புகள் சரியாக தயாரிக்கப்பட்டால் இது ஒரு உணவு. முதல் முறைக்கு, மூன்று தேக்கரண்டி தூள் பால் எடுத்து, முன்னுரிமை சறுக்கி, கொழுப்பு இல்லாத கொப் கோப்பில் மூன்றில் ஒரு பங்கு எடுத்துக் கொள்ளுங்கள். இருப்பினும், நீங்கள் ஒரு சர்க்கரை மாற்ற உத்தரவிட வேண்டும். இந்த தயாரிப்புகளில் பெரும்பாலானவை ஆபத்தானவை. எனவே, எளிமையான தீர்வு மாத்திரைகள், சர்க்கரை மாற்றீடுகள், இயற்கையான அடிப்படையில் பிரத்தியேகமாக தயாரிக்கப்படுகிறது, எடுத்துக்காட்டாக, ஸ்டீவியாவைப் பயன்படுத்துதல்.

இறுதி மூலப்பொருள் – திரவ பால், கொழுப்பு இல்லை. எல்லோரும் பிளெண்டரை வெல்ல வேண்டும், சிலிகான் அச்சுகளுக்கு மாறி உறைந்து போக வேண்டும்.

இரண்டாவது முறைக்கு சுமார் 60 மில்லி காபி மற்றும் மூன்று தேக்கரண்டி சறுக்கப்பட்ட பால், 2 தேக்கரண்டி மென்மையான பாலாடைக்கட்டி மற்றும் ஒரு தேக்கரண்டி கோகோ (முந்தைய செய்முறையைப் போலவே, சறுக்கியது) தேவைப்படுகிறது. ஜெலட்டின், ஒரு டீஸ்பூன் போதும். தனிப்பட்ட விருப்பங்களின் அடிப்படையில் இனிப்பு பதிவிறக்கம் செய்யப்படுகிறது. ஜெலட்டின் காபியில் கரைகிறது. வீக்கத்திற்குப் பிறகு, அவர் ஒரு சூடான நீர் குளியல் உள்ளார், ஆனால் அதை ஒரு கொதி நிலைக்கு கொண்டு வர வேண்டியதில்லை. இனிப்பு மாத்திரைகள் நசுக்கப்பட்டு அனைத்து பொருட்களிலும் கலக்கப்படுகின்றன. இதன் விளைவாக வரும் வெகுஜனமானது அனுப்பப்பட்ட வடிவங்களில் முன்கூட்டியே உடைக்கப்பட்டு, குளிர்ச்சியை ஏற்படுத்தும்.

உணவு குக்கீகள்

பெரியவர்கள் மற்றும் குழந்தைகளைப் போலவே நோசிஹு மிகவும் பிரபலமான பரிசுகளில் ஒன்றாகும். எனவே, ஒரு சுவையான போஹ்ரஸ்டெட் உணவு மற்றும் குக்கீகள் ஒரு உணவில் இருக்கலாம். இதைச் செய்ய, ஒரு சிட்டிகை உப்புடன் புரதங்களை (4 பிசிக்கள்) வெல்லுங்கள். ஒரு தனி கிண்ணத்தில், சர்க்கரை, மணம் «நட்ஸ்» (இல்லையென்றால், நீங்கள் அவற்றைக் கண்டுபிடிக்கலாம், எலுமிச்சை அல்லது நறுமணத்தை சேர்க்கலாம்) மற்றும் சி. ஓட்ஸ் எல்லாவற்றையும் புரதங்களுடன் கலந்து பேக்கிங் பான், பேக்கிங் பேப்பரில் வைக்கவும். இதை செய்ய, நீங்கள் ஒரு கேக் பை அல்லது தோள்பட்டை பயன்படுத்தலாம். சி பயன்படுத்தி நீங்கள் குக்கீகளை சமைக்கலாம். தெளிக்கவும் சமைத்த தயாரிப்பு 160 டிகிரி இருக்க வேண்டும்.

இனியப்பம்

“நெப்போலியன்” நன்கு அறியப்பட்ட மற்றும் கோரும். தொடர்ந்து கலோரிகளை உட்கொள்ளாமல், நீங்கள் அதை ஒத்ததாக சுடலாம், ஏனெனில் இது ஒரு உணவு கேக். கேக்குகளுக்கு, உங்களுக்கு மூன்று முட்டை, இரண்டு தேக்கரண்டி சோள மாவு மற்றும் ஒரு இனிப்பு தேவை, இது சுவைக்கு சேர்க்கப்படுகிறது. பொருட்கள் ஒரு பாத்திரத்தில் கலந்து, சுடப்படுகின்றன, அப்பத்தை போன்றவை அல்லது அடுப்பில் உலர்த்தப்படுகின்றன. ஒரு கிரீம் சோள மாவுச்சத்தை தயாரிக்க, சர்க்கரை மற்றும் வெண்ணிலினுக்கு மாற்றாக ஒரு சிறிய அளவு பால் குளிர்விக்க வேண்டும். தனித்தனியாக, 250 மில்லி கொதிக்கும் பால் சேர்க்கப்பட்டு, அதன் விளைவாக கலவையை சேர்த்து, தொடர்ந்து கிளறி விடுங்கள். கிரீம் சமைத்த பிறகு, கிரீம் சில நிமிடங்கள் வேகவைக்கப்படுகிறது.

மேலும் கேக்குகள் கிரீம் கொண்டு பரவுகின்றன, மேலும் மேல் சமைத்தபின் பிரட்தூள்களில் நனைக்கப்பட்டு தெளிக்கலாம்.

சாக்லேட்: வெள்ளை மற்றும் கருப்பு

நீங்கள் உண்மையிலேயே மேஜையில் இனிப்பைக் காண விரும்பினால், போதுமான நேரம் இல்லை என்றால், நீங்கள் வீட்டில் சாக்லேட்டை முயற்சி செய்யலாம். இது பின்வரும் பொருட்களைக் கொண்டுள்ளது: தூள் பால் – ஆறு தேக்கரண்டி, சறுக்கப்பட்ட பால் திரவம் – 12 தேக்கரண்டி சர்க்கரை மாற்று, வெண்ணிலா. காபி அல்லது கோகோவில் கரையக்கூடியவை சேர்ப்பது டார்க் சாக்லேட்டாக மாறும். பொருட்கள் நன்கு கலக்கப்பட்டு அச்சுகளில் ஊற்றப்படுகின்றன. இது ஒரு குறிப்பிட்ட வழியில் குளிரூட்டப்பட வேண்டும் அல்லது சிகிச்சையளிக்கப்பட வேண்டும், ஏனென்றால் குறிப்பிட்ட சேர்க்கைகள் இல்லாததால் இது விரைவாக உருகும்.

பசியின்மை எக்லேயர்ஸ்

இந்த சுவையாக சில நேரங்களில் நீங்கள் செல்ல முடியாது, எனவே இது பசியுடன் தெரிகிறது. எக்லெர்சிக் அல்லது இரண்டு சாப்பிட ஆசை வெறுமனே தவிர்க்கமுடியாததாக இருந்தால், இங்கே செய்முறை மீட்புக்கு வரலாம். பீட்டர் மிக்சரின் இரண்டு மஞ்சள் கருக்களைச் சோதித்து, இரண்டு தேக்கரண்டி கேசீன் (கிடைக்கக்கூடிய அனலாக்ஸ்), உப்பு மற்றும் பேக்கிங் பவுடர் சேர்க்கவும். பின்னர் மாவை தயார் செய்து, சிறிய தொத்திறைச்சிகளை உருட்டி 200 டிகிரியில் சுமார் இருபது நிமிடங்கள் சுட வேண்டும். கிரீம் தயாரிக்க, உங்களுக்கு அரை கிளாஸ் பால், ஒரு தேக்கரண்டி சோள மாவு மற்றும் ஒரு டீஸ்பூன் கோகோ மற்றும் வெண்ணிலா தேவை. சுவைக்கு இனிப்பு சேர்க்கவும். கலவையை கெட்டியாகும் வரை ஒரு சிறிய வாணலியில் சூடாக்க தேவையான அனைத்து பொருட்களையும் கலக்கவும். உங்கள் உணவில் எக்லேர் இனிப்பை எடுத்துச் செல்ல, பஞ்சுபோன்ற பன்களை வெட்டி அவற்றை அனுபவிக்கவும்.

குறைந்த கலோரிக் வேண்டும்

ம ou ஸ் – இனிப்பின் சிறந்த பார்வை. இது எளிதாகவும் விரைவாகவும் தயாரிக்கப்படுகிறது. குக் உணவு மற்றும் எளிமையானது என்று நீங்கள் நினைத்தால், அதை அகற்ற வேண்டாம், இந்த சுவையானது ஒரு சிறந்த தேர்வாக இருக்கும்.

உதாரணமாக, மிகவும் எளிமையான செய்முறை: கொழுப்புக்கு இனிப்பு மற்றும் வெப்பத்தை சேர்க்க ஒரு லிட்டர் குறைந்த கொழுப்புள்ள பாலில், பின்னர் மூன்று தாக்கப்பட்ட முட்டைகள் மற்றும் இரண்டு தேக்கரண்டி சோள மாவு சேர்க்கவும். பின்னர் முழு கலவையும் கலந்து மீண்டும் கலக்கப்படுகிறது, ஆனால் இரண்டாவது முறையாக அது வேகவைக்கப்படுவதில்லை.

சீஸ் BREAKS BREAK வேகமாக

குழந்தை பருவத்திலிருந்தே அனைவரையும் காலை உணவுக்கு ஏற்றது. பொதுவாக, அவற்றில் சீஸ் ரெசிபிகளும் அடங்கும் – மற்றும் சீஸ்கேக் பசியை நன்றாக சமாளிக்கிறது. 180 கிராம் பாலாடைக்கட்டி முறுமுறுப்பான அதிகபட்ச கொழுப்பு ஒரு நல்ல தற்போதைய உணவுக்கு ஏற்றது. உங்களுக்கு ஒரு முட்டை, அரை தேக்கரண்டி தவிடு தேவை. ஓட்ஸ், ப. கோதுமை, ஒரு தேக்கரண்டி மற்றும் கயாக் (சோயாவாக இருக்கலாம்). சுவைக்கு இனிப்பு சேர்க்கப்பட்டது. முழு கலப்பான் துடிக்கப்படுகிறது, இது ஒரு சில துளிகள் எண்ணெய் ஒரு பாத்திரத்தில் மிகக் குறைந்த வெப்பத்தில் ஒரு மூடியுடன் கொதிக்கிறது.

வேகமான மற்றும் பயனுள்ள

ருசியான உணவு வகைகளைப் பற்றி நினைவில் கொள்ளுங்கள், நீங்கள் ரோல்களை விவரிக்க முடியாது. அவை இனிப்பு அல்லது காரமானவை, சீஸ் தட்டி மற்றும் சீஸ் சேர்க்கலாம். கேக் வெறுமனே சமைக்கப்படுகிறது. பேக்கிங் பவுடர் மற்றும் வெண்ணிலா ஆகிய இரண்டு முட்டைகளுடன் ஆறு தேக்கரண்டி உலர்ந்த பால் கலக்கப்படுகிறது.

ருசிக்க உப்பு மற்றும் இனிப்பு சேர்க்கவும். இந்த கலவையை ஒரு சூடான அடுப்பில் 180 டிகிரியில் பத்து நிமிடங்கள் சுடப்பட்டது.

குறைந்த கலோரி சீஸ்கேக்குகள்

உணவு இனிப்புகளை விரும்புவோர், சமையல் வகைகள் ஒருவருக்கொருவர் மிகவும் வித்தியாசமாகத் தெரியும், அவற்றில் மிகவும் சுவாரஸ்யமான சீஸ்கேக்குகள் உள்ளன.

ஆரம்பத்தில், இவை அனைத்தையும் போலவே, கடந்த காலமும் மிகவும் எளிமையானது. எங்களுக்கு பின்வரும் தயாரிப்புகள் தேவை:

– சீஸ் – ஒரு தொகுப்பு, முன்னுரிமை defatted;

– இரண்டு தேக்கரண்டி எலுமிச்சை சாறு;

– ду கரண்டி மற்றும் சோள மாவு;

– இனிப்பு;

– மூன்று மஞ்சள் கருக்கள்;

– ஐந்து புரதங்கள்.

இறுக்கமான நுரைக்குள் தட்டப்பட்ட புரதங்களைத் தொடங்க, தயிர் மிகவும் கவனமாக அறிமுகப்படுத்தப்படுகிறது. கலவையில் மீதமுள்ள பொருட்களை தனித்தனியாக கலக்கவும். புரத பிணைப்புக்கான அடுக்கு வரிசையை பலப்படுத்துதல். இது சீஸ்கேக் மற்றும் மல்டிவர்கா, அடுப்பில் சுடலாம்.

மேலும் சுத்திகரிக்கப்பட்ட மற்றும் கவர்ச்சிகரமான மற்றொரு செய்முறை. கேக் எஸ். ஓட்ஸ் கொடுத்தது.

மாவை:

– எஸ் ஓட்ஸ், தினை மாவு – 4.5 டீஸ்பூன்;

– கோழி முட்டை – 2 துண்டுகள்;

– பேக்கிங் பவுடர் – 1 தேக்கரண்டி;

– Об – 2 தேக்கரண்டி;

– சுவைக்க இனிப்பு.

முழு:

– முதல் பாலாடைக்கட்டி, மென்மையான, குறைந்த கொழுப்பு – 800 கிராம்;

– முட்டை – 2 பிசிக்கள்.

– இனிப்பு;

– வெண்ணிலின்;

– சுவை.

விருப்பம் (விரும்பினால்):

– ஒளி வண்ண மலர்கள் கொண்ட ஒரு செடி – 1 பேக்;

– இனிப்பு;

– அகர்-அகர் – ஒரு ஸ்லைடுடன் 1 தேக்கரண்டி;

– நீர் – 1 கப் 200-250 மிலி.

புரதங்கள் மஞ்சள் கருக்களிலிருந்து பிரிக்கப்பட்டு அடர்த்தியான நுரை மற்றும் முட்டையின் மஞ்சள் கருக்கள், நீர், சர்க்கரை மாற்றீடுகள், பேக்கிங் பவுடர் மற்றும் தவிடு ஆகியவற்றுடன் இணைகின்றன. தேவையான கலவை. இதன் விளைவாக கலவையை புரத நுரைடன் சேர்த்து மெதுவாக குலுக்கவும், முன்னுரிமை ஒரு மர ஸ்பேட்டூலாவுடன். பின்னர் மாவை தயாரிக்கப்பட்ட கடாயில் ஊற்றி ஒரு முன் சூடான அடுப்பில் வைக்கவும்.

அடுத்த கட்டத்தில் நாங்கள் நிரப்புகிறோம். தயிர் கலவை மற்றும் தட்டிவிட்டு இனிப்பு, பின்னர் முட்டை கலவை சேர்த்து, மீண்டும் தட்டிவிட்டு. இதன் விளைவாக வெகுஜன கேக் மீது ஊற்றப்படுகிறது, பின்னர் மீண்டும் அடுப்பில் சமமாக இருக்கும், அங்கு வெப்பநிலை 160 டிகிரிக்கு மிகாமல் இருக்க வேண்டும். தயிர் பிடித்து கெட்டியாகும்போது, ​​முடிக்கப்பட்ட தயாரிப்பை நீங்கள் கருத்தில் கொள்ளலாம்.

அலங்காரத்திற்கு ஜெல்லி – இது கட்டாயமில்லை, ஆனால் நீங்கள் அதை தயாரிக்க முடிவு செய்தால், ஒரு கிளாஸ் கொதிக்கும் நீர், அகர், சர்க்கரை மற்றும் தேநீர் பைகளில் ஒரு வசதியான கொள்கலனில் கலக்க வேண்டியது அவசியம். இந்த கலவையை தொடர்ச்சியான கிளறலின் கீழ் வேகவைக்க வேண்டும். கொதிக்கும் ஆரம்பத்தில், பூனை வெப்பத்திலிருந்து விலகி இருக்கிறது, இது குளிர்ச்சியாக இருக்கிறது.

பின்னர் குளிர்ந்த ஜெல்லி மாவை ஊற்றப்படுகிறது. மாவை குளிர்ந்த பிறகு, அதை முழுமையாக சாப்பிடுங்கள்.

டோனட்ஸ்

டயட் டோனட்ஸிலிருந்து பல சுவையான சமையல் வகைகள் உள்ளன. அவற்றின் அமைப்பு முட்டை (2 பிசிக்கள்.), சோள மாவு (4 டீஸ்பூன் எல்.), சீஸ் (4 டீஸ்பூன் எல்.), பேக்கிங் பவுடர், ஈஸ்ட் (1 மணிநேரம் எல்.), மாற்று சர்க்கரை. பொருட்கள் கலக்கப்படுகின்றன, காத்திருங்கள் , கேக் மற்றும் சுட்டுக்கொள்ளலாம் அல்லது ஒரு அச்சு அல்லது சிறிய வட்டங்களில் சமைப்போம். பேக்கிங் நேரம் – இருபது நிமிடங்களுக்கு மேல் இல்லை. பெரிய பசி!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *