ஐஸ்கிரீமுடன் ஐஸ்கிரீம் கிரீம். கஸ்டர்ட்: ஒரு கிளாசிக் ரெசிபி

ஐஸ்கிரீமுடன் ஐஸ்கிரீம் கிரீம். கஸ்டர்ட்: ஒரு கிளாசிக் ரெசிபி

eclairs Air, முறுமுறுப்பான செதில்கள், “நெப்போலியன்” கேக் – ஒவ்வொரு குழந்தை பருவத்திலும் அறியப்பட்ட இனிப்புகள், கிரீம் ரோட்னி. லாபங்கள், குரோகம்பூச் கேக் மற்றும் டோனட்ஸ் பாரிஸ்-ப்ரெஸ்ட் – உங்கள் சொந்த செய்முறையுடன் நீங்கள் சுவையான பிரஞ்சு சுவையானவற்றை சமைக்கலாம். இந்த கட்டுரையில் ஒரு வீட்டில் கிரீம் எவ்வாறு தயாரிப்பது என்பதைக் காண்பிப்போம். எக்லேயர்களுக்கான வெற்று இடங்களை சூப்பர் மார்க்கெட்டில் வாங்கலாம். இருப்பினும், உங்கள் உறவை இன்னும் சுவையாக மாற்ற, ச ou க்ஸ் பேஸ்ட்ரி தயாரிப்பதன் ரகசியத்தையும் நாங்கள் கண்டுபிடிப்போம். வீட்டில் மிட்டாய் மற்றும் கேக்குகளை வழங்கிய உங்கள் அன்புக்குரியவர்களைப் பிரியப்படுத்த மீண்டும் படித்துப் பாருங்கள். நீங்கள் அனைவரும் வெளியேற வேண்டும்!

கேக் கிரீம்

சேர்க்கைகள் அவர்களுக்கு வேறுபட்டிருக்கலாம்: எண்ணெய் அல்லது கிரீம் புரதம், அமுக்கப்பட்ட பால். ச ou க்ஸ் பந்துகளை உப்பு பாலாடைக்கட்டி அல்லது இறைச்சியுடன் அடைத்து குழம்பு பசியுடன் பரிமாறலாம். ஆனால் எக்லேர் மாவை எப்போதும் ஒரே செய்முறையைப் பின்பற்றுகிறது. சில நேரங்களில் தண்ணீரை பாலுடன் மாற்ற அனுமதிக்கப்படுகிறது. மாவுக்கு ஈஸ்ட் அல்லது பேக்கிங் பவுடர் தேவையில்லை. ஐஸ்கிரீம் அல்லது கிரீம் நிரப்பக்கூடிய ஒரு பஃபேவை உருவாக்க பேக்கிங் செயல்பாட்டில் எக்லேயர்ஸ் ஒரு வரம். லாபகரமான பந்துகள் சத்தான கேரமல் பிரமிடுகளாகவும் இருக்கலாம். எனவே ஒரு குரோக்கெட் எடுத்துக் கொள்ளுங்கள். படிவங்கள் la கிளேர்ஸ் மற்றும் பாரிஸ்-ப்ரெஸ்ட் லாபகரங்கள். சுட்ட மலர்களுடன் நீளமான ஓவல்களின் வடிவத்தில் கேக்குகள். சில நேரங்களில் அவை தட்டிவிட்டு கிரீம், திரவ பால் ஆகியவற்றால் நிரப்பப்படுகின்றன, ஆனால் அவை வழக்கமாக கிரீம் பயன்படுத்துகின்றன. கேக்கை விரைவாக விட்டுவிடாதீர்கள். எனவே கிரீம்களில் புட்டுக்குள் குடியேறுவதற்கு முன்பு, நாங்கள் காலியாக சுட்டுக்கொள்கிறோம்.

ஒரு கேக்கை தயார் செய்யுங்கள்

மாவு வேகவைக்க வேண்டும் என்று அவரது பெயர் கூறுகிறது. ஒரு சிறிய வாணலியில், நூறு கிராம் வெண்ணெய் போட்டு, பிளேட்டின் நுனியில் உப்பு சேர்த்து ஒரு பெரிய கிளாஸ் தண்ணீரில் நிரப்பவும். நீங்கள் அதை அதே அளவு பாலுடன் மாற்றலாம். எங்கள் கலவை கொதிநிலையை அடையும் போது, ​​வெப்பத்தை அணைத்து ஒரு பக்கத்தில் ஒரு கப் மாவு ஊற்றவும், ஒரு புறத்தில் ஒரு நீண்ட கை கொண்ட உலோக கலம் உள்ள மரத்தில் ஒரு ஸ்பூன் மரத்துடன் கிளறி விடவும் (இது அவசியமான நிலை). மாவின் பந்து டிஷ் சுவர்களுக்கு பின்னால் இருக்கும் வரை நாங்கள் வேலை செய்யத் தொடங்குவோம். இது கொஞ்சம் மிளகாய் இருக்கும்போது, ​​மிக்சரின் மர கரண்டியால் ஒரு சிறப்பு முனை கொண்டு மாற்றவும். ஒன்று முதல் நான்கு முட்டைகளுடன் மாவில் உருட்டவும். மென்மையான வரை கிளறவும். வெண்ணெயை அல்லது வெண்ணெய் காகிதத்துடன் கம்பளத்தை உயவூட்டுகிறது. மாவுக்காக மாவு வழியாக சிரப் அல்லது சிரப்பை உருகவும். கட்டுரைகள் மிகப் பெரிய அளவைக் கொண்டுள்ளன, எனவே அவை 5-6 சென்டிமீட்டர் இடைவெளியில் நடப்பட வேண்டும். 200 டிகிரியில் 10 நிமிடங்கள் சுட்டுக்கொள்ளவும், பின்னர் வெப்பநிலையை 180 ° C ஆகக் குறைத்து, கவர்ச்சிகரமான பழுப்பு நிறத்தைப் பெறும் வரை மற்றொரு பதினைந்து நிமிடங்கள் தயார் செய்யவும். குளிரூட்டிகள் காலியாக இருக்கும்போது, ​​கிரீமி கிரீம். மூலம், எதிர்கால பயன்பாட்டிற்காக நீங்கள் வெற்று இடங்களை சுடலாம். அவை குளிர்சாதன பெட்டியில் காற்று புகாத கொள்கலனில் நீண்ட நேரம் சேமிக்கப்படுகின்றன.

வாடிக்கையாளர்: கிளாசிக் ரெசிப்

எங்கள் சோதனை ஜாபரிவட் மாவு என்றால், நாங்கள் முட்டை நிரப்பப்பட்ட முட்டையின் மஞ்சள் கருவை குளியல் தயாரிக்கிறோம். சோவியத் யூனியனில் விற்கப்பட்ட கஸ்டர்டின் முதல் ஆண்டுகளில் நம்மில் பலருக்கு நினைவிருக்கிறது. இந்த தயாரிப்பு வாங்கியவர்கள் மிகக் குறைவு. ஒவ்வொரு குடும்பமும் கஸ்டர்டுக்கான தனித்துவமான செய்முறையைக் கொண்டிருந்தன. இது திரவ பால், கொட்டைகள், வெண்ணிலா, இலவங்கப்பட்டை, ஆப்பிள்களுடன் தயாரிக்கப்பட்டது. இந்த நுணுக்கங்கள் அனைத்தையும் ஆராய்வதற்கு முன், ஒரு எளிய கஸ்டர்டைக் கருத்தில் கொள்வோம். ஒரு உன்னதமான செய்முறையை நாம் ஒரு நீண்ட கை கொண்ட உலோக கலம் உள்ள அரை லிட்டர் பாலை வேகவைக்கிறோம். மற்றொரு கிண்ணத்தில், நான்கு முட்டையின் மஞ்சள் கருவை ஒரு கிளாஸ் சர்க்கரை, அரை பை வெண்ணிலா மற்றும் 50 கிராம் மாவுடன் அடிக்கவும். பால் தீர்க்கப்படக்கூடிய வெப்பநிலையில் குளிர்ந்து விரல்கள் (சுமார் 45 டிகிரி) எரியும். மஞ்சள் கருவில் ஊற்றவும். நாங்கள் கலவையை நெருப்பில் வைத்து கொதிக்க வைக்கிறோம். சுடரை குறைந்தபட்சமாகக் குறைத்து, சமைக்கவும், கிளறி, 5-10 நிமிடங்கள், தடிமனாக இருக்கும் வரை.

ஆயில் கிரீம்

கிளாசிக் செய்முறையின் இந்த பதிப்பு. கஸ்டார்ட் கிரீம் உடன் கிரீம் கூடுதலாக, கஸ்டார்ட் கிரீம் தோட்டங்களை மாற்றுகிறது, நன்கு வடிவத்தில் வைக்கப்படுகிறது. அவர்கள் விஷயங்களை உற்சாகப்படுத்துவது மட்டுமல்லாமல், கேக்குகளை அலங்கரிக்கவும் முடியும். நாங்கள் நெப்போலியனுக்கான ஐஸ்கிரீம் பற்றி பேசுகிறோம். இதற்கிடையில், ஒரு கடாயில் சூடாகவும், மூன்று தேக்கரண்டி மாவை நெருப்பில் வறுக்கவும். இது தங்க இளஞ்சிவப்பு நிறமாக மாறும்போது, ​​வாயுவை அணைக்கவும். நாம் ஒரு சளி பிடிப்போம். ஒரு வாணலியில் இரண்டு கிளாஸ் பாலை வேகவைக்கவும். குளிர்விக்க விடவும். 300 கிராம் சர்க்கரை மற்றும் ஒரு சிட்டிகை வெண்ணிலாவுடன் நான்கு தேய்க்கும் மஞ்சள் கருக்கள். படிப்படியாக மாவு சேர்த்து கட்டிகளை விட வேண்டாம். முட்டை உருளும் வரை கவனமாக சூடான பால் சேர்க்கவும். கிளறி, குறைந்த வெப்பத்தில் கிரீம் ஒரு கொதி நிலைக்கு சமைக்கவும். ஒதுக்கி வைக்கவும். மற்றொரு கொள்கலனில் அடிக்கவும் அல்லது இரண்டரை வெண்ணெய் (300-400 கிராம்) மென்மையாக பேக் செய்யவும். கிரீம் சிறிய துண்டுகள் சேர்க்க. மென்மையான வரை கிளறவும். வாசனை சேர்க்க முடியும் என்பதால்,

திரவ பால் கட்டுதல்

கேரமல் நறுமணத்தின் எடையான “வரோங்கா தேவதைகள்” சேர்த்து, ரஸ்கவாஷிவாயா எக்லேர்ஸ் இல்லாமல், அதை வடிவத்தில் வைக்க உதவுங்கள். ஒரு நீண்ட கை கொண்ட உலோக கலம் உள்ள, ஒரு தேக்கரண்டி சர்க்கரை ஒரு கிளாஸ் பால் தொடர்ந்து கிளறி. மூன்று தேக்கரண்டி மாவு சேர்க்கவும். குறைந்த வெப்பத்தில் போட்டு, கலவை சிறிது கெட்டியாகும் வரை சமைக்கவும். ஒரு தனி கிண்ணத்தில், ஒரு தனி கிண்ணத்தில் ஒரு கண்ணாடி பேக்கிங் கிரீம் (35% கொழுப்பு) தட்டவும்). அவற்றை குளிர்விக்க குறுக்கீடு. நாங்கள் எக்லேயர்ஸ் அல்லது கிரீமி பேஸ்ட்ரி கேக் கோட் நிரப்பினோம்.

கிரீம் கிரீம்

இந்த சுவையான வெகுஜனத்தை ஒரு சுயாதீனமான மற்றும் இனிப்பு வழியில் பரிமாறலாம், கிரெமன்கியின் பகுதிகள் மற்றும் தட்டையான கிரீம் அல்லது புதிய ராஸ்பெர்ரிகளுடன் மேல் அலங்காரத்தை ஏற்பாடு செய்யலாம். 250 மில்லி பாலில் ஒரு நீண்ட கை கொண்ட உலோக கலம் சூடாக்கி, தட்டுகளை அரை (50 கிராம்) அடர் கருப்பு சாக்லேட்டில் நிராகரிக்கவும். மேகங்கள் முற்றிலும் கரைந்துவிட்டன. 150 கிராம் சர்க்கரையுடன் இரண்டு மஞ்சள் கருக்கள் நுரை உருவாக்க தரையில் இருந்தன. ஒரு தேக்கரண்டி மாவு மற்றும் ஸ்டார்ச் உருளைக்கிழங்கைப் பயன்படுத்துங்கள். இந்த கலவையில் ஒரு மெல்லிய நீரோடை சாக்லேட் பால் ஊற்றவும். குறைந்த வெப்பத்தில் கிளறி, கிளறும்போது தடிமனாக இருங்கள். நூறு கிராம் வெண்ணெய், மூன்று தேக்கரண்டி கோகோவுடன் தட்டிவிட்டது. நாங்கள் இரண்டு வெகுஜனங்களை இணைத்து, வீட்டில் சாக்லேட் புட்டுக்கு கவனமாக தலையிடுகிறோம். பின்னர் அவை மஃபின்களால் நிரப்பப்படுகின்றன. அல்லது, குளிர்ந்த நீர் பாலாடை மீது பரப்பி குளிர்சாதன பெட்டியில் வைக்கவும்.

கூடுதல் சேர்க்கை இல்லாத கிரீம்

சைவ உணவு உண்பவர்கள் சுவையான மஃபின்களையும் சுவைக்கலாம். மேலும் சால்மோனெல்லா மூல முட்டைகளை சாப்பிடுவதைப் பற்றி பயப்படுபவர்கள். இந்த செய்முறையானது கோழி பண்ணைகள் மற்றும் ஹேட்சரி ஆகியவற்றிலிருந்து ஒரு தயாரிப்பு இல்லாமல் கிரீமி கிரீம் கேக்குகளை தயாரிக்க உங்களை அனுமதிக்கிறது. அரை லிட்டர் பால், இரண்டு கிளாஸ் சர்க்கரை சேர்க்கவும். கிளறி சமைக்கவும். ஒத்மர் 160 மில்லி மற்ற பால். ஆறு தேக்கரண்டி மாவு தெளிக்கவும். மிக்சருடன் கலக்கும் Vzobem. பிரிக்கப்பட்ட மாவை சர்க்கரையுடன் சூடான பால். கலவை நடுத்தர வெப்பத்தில் போட்டு தடிமனாக இருக்கும் வரை கொதிக்க ஆரம்பித்தது. இந்த செயல்பாட்டில் நாம் வெண்ணிலா அல்லது பிற நறுமணங்களை சேர்க்கலாம். கிரீம் விரும்பிய நிலைத்தன்மையை அடையும் போது, ​​அதை தட்டில் இருந்து அகற்றி, குளிர்விக்க அனுமதிக்கவும். எண்ணெய் பிழை. – மென்மையான மற்றும் கலவை மிக்சிக்கான யூனிட் பேக்கேஜிங். படிப்படியாக கிரீம் சேர்க்கவும். மென்மையான வரை கிளறவும்.

கிரீம் புரோட்டீன்கள்

அவரது குழந்தைகள் மாவை நக்குவது இதுவே முதல் விஷயம். வெண்ணெய் கிரீம் அதன் வடிவத்தை பராமரித்தால், புரதம் அதன் அளவை வழங்குகிறது. தயாரிப்புகளை அலங்கரிப்பதற்கும், மஃபின்கள் மற்றும் வாப்பிள் விலங்குகளை நிரப்புவதற்கும் இது நல்லது. புரத புட்டுக்கான படிப்படியான செய்முறை இங்கே. ஒரு நீண்ட கை கொண்ட உலோக கலம் உள்ள, நூறு கிராம் சர்க்கரை மற்றும் ஒரு டீஸ்பூன் சிட்ரிக் அமிலத்தை ஊற்றவும். நூறு மில்லிலிட்டர் குளிர்ந்த நீரை நிரப்பவும். கொதிக்கும் முதல் அறிகுறி வரை குறைந்த வெப்பத்தில் வைத்திருங்கள். நெருப்பு சாற்றை உயர்த்திய பின் “மென்மையான பந்தில்” சமைக்கவும். இந்த சொல் என்ன அர்த்தம்? ஒரு துளி சிரப், குளிர்ந்த நீரில் சொட்டினால், அது பாயவில்லை, நீங்கள் பந்தை எடுத்து இந்த விஷயத்தில் விரும்பிய நிலையை சொல்லலாம். வெப்பத்தை அணைக்க, நாங்கள் பான் மறைக்கிறோம். நான்கு குளிரூட்டும் புரதங்களை உருவாக்க ஆரம்பிக்கலாம். வணிக மோதல்கள் மற்றும் நுரை மிதமானவை, சிறிது உப்பு சேர்த்தன. மிக்சியைக் கலப்பதை நிறுத்தாமல், சூடான சிரப்பைச் சேர்க்காமல் (ஆனால் கொதிக்கவில்லை).

நெப்போலியன் KRYM

சோவியத் உணவு வகைகளின் இந்த தலைசிறந்த படைப்பு ஏற்கனவே அதே பண்டிகை மேஜையில் உணவுகள், சாலட் ஆகியவற்றுடன் கட்டாயமாகிவிட்டது. வேகவைத்த கேக் கிளாசிக் பேஸ்ட்ரி, சில இல்லத்தரசிகள் ஒரு ஷார்ட்கேக்கை விரும்புகிறார்கள். CANON இலிருந்து விலகல்கள் எதுவும் இல்லை என்றாலும், முக்கியமாக கிரீம் உடன் நெப்போலியன் வேலை செய்யும் வீடு. இந்த சாண்ட்விச் பெட்டிகள் சிறந்த கேக்குகள் – உண்மையில் குறைந்தது பத்து இருக்க வேண்டும். புட்டு காணாமல் போன ஒரே விஷயம் நிவாரணம். அதிலிருந்து நீங்கள் ரோஜாவைக் கொண்டிருக்க முடியாது மற்றும் ஃபேஷனை விட்டு வெளியேறலாம், தயாரிப்பின் மேற்புறத்தை அலங்கரிக்கவும். உங்கள் கிரீமி செய்முறைக்கான சுவாரஸ்யமான நெப்போலியனின் வீட்டில் தயாரிக்கப்பட்ட செய்முறையை நாங்கள் உங்களுக்கு வழங்குகிறோம், அதில் பல பொருட்கள், தரையில் கொட்டைகள் உள்ளன. 15 தேக்கரண்டி சர்க்கரை அளவிடப்பட்டது. அவற்றை ஸ்டார்ச் (8 கோடுகள். எல்.) உடன் கலக்கவும். ஒரு சில தரையில் இருந்து ஒரு சில நிலக்கடலைகளைச் சேர்க்கவும் அல்லது. அரை லிட்டர் பாலை வேகவைக்கவும். பேட்ஸ் குறைந்தபட்சமாக சுடும். பாலில் பான் ஊற்றவும், தொடர்ந்து கிளறி, உலர்ந்த கலவையின் மெல்லிய நீரோடை. சுமார் ஐந்து நிமிடங்கள் வேகவைக்கவும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *